പ്രവാസികള്‍ക്ക് ആശ്വാസമായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി… വിദേശത്ത് വിസിറ്റിങ് വിസയിലെത്തിയവര്‍ക്ക് തൊഴില്‍ വിസയിലേക്ക് മാറാന്‍ അവസരം

യുഎഇയില്‍ വിസിറ്റ് വിസയിലെത്തി ജോലി ഓഫര്‍ ലഭിച്ചവര്‍ക്ക് തൊഴില്‍ വിസയിലേക്കു മാറാന്‍ ആവശ്യമായ സല്‍സ്വഭാവ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് (ജിസിസി) ഇന്ത്യന്‍ എംബസി നല്‍കിത്തുടങ്ങി. യുഎഇ അധികൃതര്‍ സ്വീകരിക്കുന്ന പൊലീസ് ക്ലിയറന്‍സ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റായാണ് (പിസിസി) എംബസി സ്വഭാവ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നല്‍കുന്നത്. എംബസിയുടെ പാസ്‌പോര്‍ട്ട്, വിസ സേവനങ്ങള്‍ ഔട്ട്‌സോഴ്‌സ് ചെയ്യുന്ന ബില്‍എല്‍എസ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ സെന്ററുകള്‍ മുഖേനെയാണ് അപേക്ഷ സ്വീകരിക്കുന്നതും സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് വിതരണവും.

വിസിറ്റ് വിസയിലുള്ളവര്‍ക്ക് ആശ്വാസം നല്‍കുന്ന താല്‍ക്കാലിക സംവിധാനമെന്ന നിലയിലാണ് പിസിസി അപേക്ഷ എംബസി സ്വീകരിക്കുന്നതെന്ന് ദുബായ് ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ വിപുല്‍ അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരി നാലിന് നിലവില്‍ വന്ന നിയമ പ്രകാരം യുഎഇ തൊഴില്‍ വിസ ലഭിക്കണമെങ്കില്‍ നാട്ടിലെ പൊലിസ് സ്‌റ്റേഷനില്‍ നിന്നുള്ള സ്വഭാവ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കണം.

വിസിറ്റ് വിസയിലെത്തി ജോലി നേടിയവര്‍ക്ക് പിസിസി ലഭിക്കണമെങ്കില്‍ നാട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചു പോയി പ്രാദേശിക പൊലീസ് സ്‌റ്റേഷനുകളില്‍നിന്ന് നേടിയെടുക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ ഇതിനായി നിയമപ്രകാരം മറ്റാരെയെങ്കിലും ചുമതലപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യണമായിരുന്നു.
ജോലി അന്വേഷിച്ച് വിസിറ്റ് വിസയിലെത്തുന്നത് ഇന്ത്യന്‍ എംബസി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും ഇവിടെ എത്തിയ ഇന്ത്യക്കാരുടെ പ്രയാസം ലഘൂകരിക്കാനാണ് ഈ തീരുമാനമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. സല്‍സ്വഭാവ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് സംബന്ധിച്ച് നിലനില്‍ക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങല്‍ പൂര്‍ണമായും പരിഹരിക്കപ്പെടുന്നതു മാത്രമേ ഈ സൗകര്യം ലഭിക്കൂവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ദുബായ് ചേംബര്‍ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് അറ്റസ്റ്റ് ചെയ്ത ജോലി ഓഫര്‍ ലെറ്ററും തൊഴില്‍ നല്‍കിയ സ്ഥാപനത്തിന്റെ ട്രേഡ് ലൈസന്‍സിന്റെ പകര്‍പ്പും നിര്‍ബന്ധമായും പിസിസി അപേക്ഷയോടൊപ്പം നല്‍കണം. വ്യാജ ജോലി ഓഫറുകളുമായി പിസിസി സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ വരുന്നത് തടയാനാണിതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ഇഷ്യൂ ചെയ്യുമ്‌ബോള്‍ റീജനല്‍ പാസ്‌പോര്‍ട്ട് ഓഫീസില്‍ ലഭിക്കുന്ന പൊലിസ് വെരിഫിക്കേഷന്‍ വിവരം പരിശോധിച്ചാണ് എംബസി താല്‍ക്കാലികമായി പിസിസി നല്‍കുന്നതെന്നാണ് വിവരം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *